![Workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” thu hút đông đảo học viên tham dự](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2020/10/workshop-guitar-vtc-academy.jpg)
Workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” thu hút đông đảo học viên tham dự
Ngày đăng 30/10/2020
Workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” vừa được CLB Nghệ thuật – Kết nối của VTC Academy tổ chức tại Hà Nội dành cho các bạn học viên yêu thích hoặc muốn tìm hiểu về loại nhạc cụ đậm chất sinh viên này. Workshop đã diễn ra trong không khí sôi nổi và thu hút sự tham gia của rất đông các bạn học viên VTC Academy tại Hà Nội.
Xem thêm hoạt động của các CLB học viên tại Academy Hà Nội trong tháng 10 tại đây.
Cùng nhìn lại những khoảnh khắc vui tươi và thú vị tại workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” ngày 27/10/2020 vừa qua tại Hà Nội:
Hoạt động khác
![Workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” tại VTC Academy Hà Nội](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2020/10/hoat-dong-clb-vtc-academy-9.jpg)
Workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” tại VTC Academy Hà Nội
Ngày đăng 24/10/2020
“Đời sinh viên có cây đàn guitar, cùng ngân lên chúng ta cùng hòa ca…”, không phải ngẫu nhiên những câu hát quen thuộc trong ca khúc “Cây đàn sinh viên” lại gần gũi và gắn liền với biết bao thế hệ sinh viên từ trước đến nay. Đơn giản là vì cây đàn guitar thường được xem là thứ nhạc cụ “quốc dân”, không mất quá nhiều thời gian để làm quen và cực kỳ dễ chơi. Hơn thế, chơi guitar “đỉnh” có thể giúp bạn trở nên nổi bật trong mắt những người xung quanh, trở thành tâm điểm của các buổi sinh hoạt tập thể, các sự kiện ngoại khóa hay đơn giản là trở nên cực kỳ ấn tượng với crush của bạn ở trường.
![Hoạt động của các CLB học viên tại VTC Academy Hà Nội trong tháng 10/2020](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2020/10/da-banh-vtc-academy-4-1.jpg)
Hoạt động của các CLB học viên tại VTC Academy Hà Nội trong tháng 10/2020
Ngày đăng 24/10/2020
Đúng như tinh thần “Học hết sức, Chơi hết mình” của các thế hệ học viên VTC Academy, các tân học viên K13 (niên khóa 2020-2022) đã rất nhanh chóng hòa nhập vào môi trường học tập của Học viện và ghi danh vào các câu lạc bộ phù hợp với đam mê, sở thích của bản thân như CLB Bóng đá, CLB Tiếng Anh, CLB Boardgame, CLB Nghệ thuật - Kết nối, CLB Mỹ thuật,...
![CHUYẾN ĐI MÙA HẠ 2024: Khám phá một ngày học tập thực tế - Giao lưu văn hóa của học viên VTC Academy](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2024/05/chuyen-di-mua-ha-3.jpg)
CHUYẾN ĐI MÙA HẠ 2024: Khám phá một ngày học tập thực tế - Giao lưu văn hóa của học viên VTC Academy
Ngày đăng 28/05/2024
Nhằm mục tiêu giúp các học viên có cơ hội tiếp cận và tìm hiểu văn hóa truyền thống, VTC Academy đã tổ chức buổi ngoại khóa khảo sát thực địa mang tên “Chuyến đi mùa hạ 2024” tại Làng Văn hóa - Du lịch các dân tộc Việt Nam.
Sự kiện mới nhất
![Open Day 2024 – The New Digital Era: Cơ hội giao lưu cùng hot tiktoker Nam Khánh Schannel với nhiều hoạt động thú vị](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2024/07/su-kien-openday-2024-1.png)
Open Day 2024 – The New Digital Era: Cơ hội giao lưu cùng hot tiktoker Nam Khánh Schannel với nhiều hoạt động thú vị
Thời gian: 7:30 - 12:30, Thứ bảy
TP. Hồ Chí Minh
Miễn phí
![Masterclass mùa 3 – Tuần lễ học cùng chuyên gia quốc tế Rubika đã chính thức quay trở lại với chủ đề “Compositing: Crafting visual magic”](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2024/07/tuan-le-hoc-cung-chuyen-gia-quoc-te-masterclass-mua-3.jpg)
Masterclass mùa 3 – Tuần lễ học cùng chuyên gia quốc tế Rubika đã chính thức quay trở lại với chủ đề “Compositing: Crafting visual magic”
Từ ngày 20/07 - 28/07/2024
Đà Nẵng, TP. Hồ Chí Minh
Miễn phí
![2K6 hóa thân thành VTC-ers: Khám phá ngày hội trải nghiệm và nhập học tại VTC Academy](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2024/07/banner-trai-nghiep-va-nhap-hoc.jpg)
2K6 hóa thân thành VTC-ers: Khám phá ngày hội trải nghiệm và nhập học tại VTC Academy
8:30 - 11:00 Thứ Bảy, 13/07/2024
Hà Nội
Miễn phí
Hoạt động khác
![Workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” tại VTC Academy Hà Nội](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2020/10/hoat-dong-clb-vtc-academy-9.jpg)
Workshop “Ai cũng có thể chơi guitar” tại VTC Academy Hà Nội
Ngày đăng 24/10/2020
“Đời sinh viên có cây đàn guitar, cùng ngân lên chúng ta cùng hòa ca…”, không phải ngẫu nhiên những câu hát quen thuộc trong ca khúc “Cây đàn sinh viên” lại gần gũi và gắn liền với biết bao thế hệ sinh viên từ trước đến nay. Đơn giản là vì cây đàn guitar thường được xem là thứ nhạc cụ “quốc dân”, không mất quá nhiều thời gian để làm quen và cực kỳ dễ chơi. Hơn thế, chơi guitar “đỉnh” có thể giúp bạn trở nên nổi bật trong mắt những người xung quanh, trở thành tâm điểm của các buổi sinh hoạt tập thể, các sự kiện ngoại khóa hay đơn giản là trở nên cực kỳ ấn tượng với crush của bạn ở trường.
![Hoạt động của các CLB học viên tại VTC Academy Hà Nội trong tháng 10/2020](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2020/10/da-banh-vtc-academy-4-1.jpg)
Hoạt động của các CLB học viên tại VTC Academy Hà Nội trong tháng 10/2020
Ngày đăng 24/10/2020
Đúng như tinh thần “Học hết sức, Chơi hết mình” của các thế hệ học viên VTC Academy, các tân học viên K13 (niên khóa 2020-2022) đã rất nhanh chóng hòa nhập vào môi trường học tập của Học viện và ghi danh vào các câu lạc bộ phù hợp với đam mê, sở thích của bản thân như CLB Bóng đá, CLB Tiếng Anh, CLB Boardgame, CLB Nghệ thuật - Kết nối, CLB Mỹ thuật,...
![RỘN RÀNG NGÀY HỘI OPEN DAY “PLAYING STATION WITH VTC ACADEMY” DÀNH RIÊNG CHO CÁC TÀI NĂNG TRẺ 2K6](https://vtc.edu.vn/wp-content/uploads/2024/06/openday-71-scaled.jpg)
RỘN RÀNG NGÀY HỘI OPEN DAY “PLAYING STATION WITH VTC ACADEMY” DÀNH RIÊNG CHO CÁC TÀI NĂNG TRẺ 2K6
Ngày đăng 08/06/2024
Nhằm mang mang đến môi trường “Học vui, chơi cũng vui”, VTC Academy Đà Nẵng vừa qua đã tổ chức thành công sự kiện Open Day: “Playing Station with VTC Academy”, thu hút đông đảo các bạn học sinh với vô vàn quà tặng cùng những hoạt động vui chơi, học tập thú vị.